ติดเชื้อHIV

คือเราตั้งครรภ์ได้3เดือนครึ่งแล้วค่ะ แต่เราติดเชื้อHIV ลูกเราจะติดเชื้อกับเราด้วยไหมคะ ต้องทำยังไงดีคะ หรือว่าควรจะเอาเด็กออกดีคะ เอาเด็กออกได้รึป่าวค่ะ3เดือนครึ่งแล้วคะ จะเป็นไรไหมคะ กลัวลูกจะติดเชื้อกับเราไปด้วยค่ะ แต่เราก็กลัวบาปกรรมเหมือนกันคะ เราก็รักลูกค่ะ แต่มันไม่มีทางออกแล้วค่ะ ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงแล้วค่ะ รักลูก แต่ก็สงสารลูกค่ะ ตอนนี้เครียดมากค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ ขอคำแนะนำหน่อยคะ

54 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ควรปรึกษา​หมอค่ะ​

ไปหาหมอสิคะ

ไปหาหมอเถอะแม่

ปรึกษาหมอนะคะ