สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ

คือเมื่อเช้าเราตื่นนอนมาแล้วรู้สึกปวดหลังจิ๊ดๆ เราก็คิดว่าคงเป็นเพราะนอนผิดท่า เดี๋ยวลุกขึ้นเดินก็คงหาย พอเราลุกเดินเรารู้สึกว่ามันเจ็บกว่าเดิม แล้วเริ่มปวดร้าวลงไปที่ขาด้วย เราก็เรานั่งแล้วพยายามยืดขาให้มันตรงๆ มันมีจังหวะที่ยืดขาออกไป แล้วจู่ๆเราก็เจ็บท้องน้อยด้านขวาแบบกะทันหันเลยค่ะ เจ็บจิ๊ดๆเลย เลยอยากสอบถามว่าแบบนี้อันตรายมั้ยคะ แล้วมีแม่ๆเป็นเหมือนกันบ้างมั้ยคะ เราควรไปโรงพยาบาลมั้ยคะ? ปล.ตอนเราท้องได้27+4วีคค่ะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #ท้องแฝด #แฝดธรรมชาติ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ควรไป ร.พ.ค่ะ