8 ตอบกลับ

VIP Member

* แม่เป็นพาหะ แต่พ่อไม่เป็น ไม่อันตรายค่ะแม่ ไม่ต้องกังวลคร้าบ.. ขอให้เจอ/ได้ยินเสียงหัวใจน้องนะคะ ทำใจสบายๆค่ะ ระหว่างนี้แม่พยายามพักผ่อนมากๆ บำรุงตัวเองและน้อง ลูบท้องคุยกับน้อง ฟังเพลงโมสาร์ทหรือเพลงเพราะๆฟังสบายๆผ่อนคลายค่ะ เป็นกำลังใจให้ครับผม (ปล.คำว่าไม่เจอในที่นี้คือ ฟังเสียงหัวใจแล้วไม่ได้ยินใช่ไหมคะ)

ยังไม่ได้ฝังเสียงเลยค่ะ หมอนัดอีกที 14w ก็เลยกังวลนิดหน่อยค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ❤️

VIP Member

14 week ถ้าแม่ตัวเล็ก หรือสูง ไม่ออกค่ะ บ้านนี้สูงท้องไม่เหมือนคนท้องเลยค่ะมาออกตอน 20 week ส่วนเรื่องธารัสซีเมียเลือดพ่อแข็งแรงโอกาสที่น้องจะไม่แข็งแรงน้อยค่ะแม่ ส่วนแม่คุณหมอคงอยากแยกชนิดธารัสซีเมียเพื่อดูความรุนแรง

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

แม่อย่าเครียดนะคะ บ้านนี้ทั้งพ่อทั้งแม่เลยเป็นแต่เป็นแบบแอบแฝงชนิดอีค่ะ หมอว่าไม่อันตรายเพราะแทบแถวอิสานมีเยอะคุณแม่ไม่ต้องเครียด

บ้านนี้ตอนท้องเเรก เป็นพาหะ ทั้งพ่อและแม่ค่ะ หมอจะซาวด์ดูรวามปกติ เเละฉีดยาให้ค่ะ ลูกคลอดมาปกติเเข็งเเรงไม่มีโรคประจำตัวค่ะ

ถ้าอยากซาวด์ทุกเดือนแนะนำให้ไปฝากตามคลินิคในเมือง ไม่ต้องไปโรงบาลก็ได้ค่ะ ที่คลินิคที่เราฝากหมอซาวด์ให้ทุกเดือนที่ไปเลยค่ะ

บ้านนี้ ท้องเเรกเป็น พาหะ ทั้งพ่อและเเม่ค่ะ หมอซาวด์ดูความปกติและฉีดยาให้ค่ะ ลูกคลอดมาปกติค่ะไม่มีโรคประจำตัวค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกก็เป็นพาหะคะแต่พ่อแข็งแรงคลอดมาปกติคะ ท้องนี้ท้อง2 ตรวจเรียบร้อยปกติคะ

VIP Member

ไม่ต้องเครียดนะคะ ของเราตรวจมา เราเป็นพาหนะแต่แฟนไม่เป็นค่ะ ไม่ต้องซีเรียส

ขอบคุณมากๆค่ะ

33ปี