ย่าให้นมหลาน

คือเมื่อกี้เราเอานมที่เราปั้มเองไปใส่ขวด และแม่แฟนท้องน้องอยู่ อยู่ๆเขาก็พูดขึ้นมาว่า รอให้ย่ามีน้ำนมก่อนและค่อยกินนมย่า เราน้อยใจมากนะ คือเข้าใจว่าเราต้องไปทำงาน แต่เราไม่อยากให้ลูกกินนมย่าเขา เราควรทำไงดีคะ พึ่งจะเคยเจอเนี่ยล่ะค่ะ ไม่เคยเห็นไม่เคยได้ยิน จนตอนนี้เรารู้สึกอยากกลับบ้านตัวเองมาก เป็นแค่สะใภ้พูดยากจริงๆ😔🥲 ไม่อยากเครียดเลยค่ะกลัวน้ำนมหดมาก แต่ก็อดคิดไม่ได้เลย😥😥#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้นะคะ