25 ตอบกลับ

อย่างน้อยๆคือ6เดือน แต่คุณหมอบอกว่าน้องสามารถกินนมแม่ได้ถึง2ขวบคะ

VIP Member

อยู่ที่แม่ค่ะ ถ้าเลี้ยงเองไม่ได้ทำงานก็1-2ขวบ ถ้าทำงานก็6เดือน

บ้านนี้ตั้งใจไว้1ขวบค่ะ ตอนนี้จะ1ขวบแล้วลังเลว่าจะไปต่อดีไหม

กินได้ตลอดค่ะ นานเท่าไหร่ก้ได้แล้วแต่คุณแม่เลยค่ะ 2-3ปี

VIP Member

ถ้าเสี้ยงเองทานได้ตลอด. อย่างน้อย6เดือนค่ะนมแม่

ถ้าแม่ต้องทำงาน หรือต่อไปให้ดูดขวด ที่ปั๊มนมจำเป็นค่ะ สามารถทำสต๊อกนมแม่ได้

6 เดือนค่ะ กินได้ตลอดเท่าที่แม่พร้อมเลยค่ะ

บ้านนี้ให้ถึง 3 ขวบ เค้าก็หย่านทเองเลยค่ะ

บ้านนี้เลี้ยงเอง1ขวบยังจูบเต้าอยู่ค่ะ

เครื่องปั้มนมสำคันไหมค่ะบอกหน่อยค่ะ

สำคัญ สำหรับแม่ที่ไม่ได้ให้ลูกเข้าเต้า หรือ แม่ที่ต้องทำงานจำเป็นต้องปั้มกลับไปให้ลูก หรือต้องการเก็บนมไว้ให้ลูก (สต็อก) ได้หลายเดือน หรือ แม่ที่มีน้ำนมมาก หลังลูกเข้าเต้าก็สามารถปั้มเก็บไว้ได้อีก

บ้านนี้ดูไว้ให้น้องทานนมแม่ถึง2ขวบค่ะ

ที่ปั้มนมมันสำคันมั้ยคะ