9 ตอบกลับ

เราก็โดน ให้กินแค่หมูปิ้ง ไก่ปิ้ง ไข่ กินได้แค่2วันแหละ หลังจากนั้นกินปกติ ยกเว้นส้มตำ ของหมักดอง เพราะหมอโทรหาเราและถามว่าเรากินแบบไหน หมอบอกถ้ากินแค่นั้น สารอาหารไม่มีให้ลูก

เป็นเหมือนกันค่ะได้กินแค่หมูย่างใส่เกลือกับแคบหมู อึไม่ออกเลยค่ะ กินยาที่เหมือนยาธาตุน้ำขาวที่หมอให้มา ลูกไม่สบายตัวอีก เราก็ไม่สบายตัวเหมือนกันที่อึไม่ออก เบ่งอึแสบรูทวาร

เหมือนกันค่ะอึไม่ออกหลายวันมาก แล้วก็ไม่ค่อยฉี่บวกกับอดนอน มันมีวูบนึงเหมือนจะน็อกเลย พูดก็ไม่ได้เพราะอยู่บ้านแฟน

เจอแบบเดียวกันเลยคะ บ้านฝั่งเราบังคับจนเกือบจะเป็นซึมเศร้าหลังคลอด ตัดสินใจย้ายออกมาไปอยู่บ้านแฟนลำบาคแค่ตอนเดินทางนิดเดียว เลือกที่เราสบายใจดีกว่าคะ

ให้นมลูก ควรกินให้ครบ5หมู่ อย่าซักแต่ห้ามหรือเชื่ออะไร มันไร้สาระ ขนาดหมอยังห้ามไม่กี่อย่าง อยากกินอะไรก็ควรกินเถอะค่ะ เดี๋ยวไม่มีน้ำนมให้ลูกกินพอดี

ไม่รู้จะอธิบายทางบ้านแฟนยังไงดี ดูท่าจะไม่เชื่ออะไรเลย

TapFluencer

บ้านนี้กินแต่ของเรียกนมค่ะ หมูผัดขิง ปลาผัดขิง ต้มจืดตำลึงพริกไทยเยอะๆ หมูสามชั้นคั่วพริกไทย แต่งดกินของหมักดอง แอลกอฮอล์ ชากาแฟ และไก่ขาวค่ะ

บ้านนี้กินทุกอย่างเลยค่ะแม่ คนเฒ่าคนแก่ชอบบ่นเราเหมือนกันว่าไม่คะลำ แต่เพื่อลูกได้สารอาหารครบถ้วนเราต้องกินให้ครบ5หมู่ค่ะ

ก๋วยเตี๋ยวเรือเห็นว่าควรงดกินนะคะ เพราะมันมีผลต่อน้ำนม

Super Mum

แม่ให้นมควรกินให้ครบ 5 หมู่นะคะ เพราะสารอาหารจะได้ไปกับน้ำนมค่ะ

โดนห้ามจนรู้สึกอึดอัด เริ่มจะเครียดแล้ว ไม่รู้จะอธิบายกับทางแม่ย่ายังไงแล้ว

อยากผิดสำแดงไหมคะ ถ้าไม่อยากผิดหักห้ามใจค่ะอย่าตามใจปาก

บ้านนี้ก็โดนห้ามเครียดจนน้ำนมหด ไม่มีใครอยากผิดสำแดงหรอกค่ะ แต่จะเอาสารอาหารที่ไหนมาบำรุงตัวเองกับลูก

VIP Member

กินทุกอย่างนะคะ ยกเว้น ของหมักดอง แอลกอฮอร์ ค่า