12 ตอบกลับ

สิ่งที่ลูกจะได้รับคือสารอาหารค่ะแม่ จะกินเปล่าๆ หรือกินกับข้าว ไม่ว่าจะไข่ ผัก เนื้อสัตว์ เขาจะย่อยออกเป็นสารอาหารลงไปสู่น้องค่ะ สิ่งที่น้องจะได้รับจากเราคือ โปรตีน วิตามิน สารอาหารนั้นๆ ตามอาหารที่เราบริโภคเข้าไป

เราจะกินตอนเช้ากับข้าวตามปกติค่ะ..พอตอนบ่ายจะกินเฉพาะไข่ขาวแล้วตามด้วยกล้วยน้พหว้า 2 ลูกค่ะจากนั้นสักครึ่งชั่วโมงเราจะกินนมถั่วเหลืองดีน่มงาดำค่ะ ( น้ำคร่ำเราน้อยหมอให้ทำน้ำหนักค่ะ ) ได้ผลอยู่นะคะ

ไข่ต้ม ไข่เจียว ไข่ตุ๋น ไข่ลูกเขย ไข่น้ำไข่พะโล้ ได้หมดเลยจ้า เป็นโปรตีน ทานกับข้าว ก็ได้จ้า เอาที่เราอร่อย ที่เรามีความสุข พักผ่อนเยอะๆ ลงลูกแน่นอนจ้า

บางคนนี่มั่วมากๆค่ะ กินยังไงก็ลงลูกเพราะมันคือโปรตีนนน เด็กในท้องต้องการโปรตีนไปเจริญเติบโตค่า ปลา หมู ไก่ นม ไข่ ถั่ว ได้หมด เพราะมันคือโปรตีนนน

เรากินข้าวไข่เจียวบ่อยมากค่ะ ไม่จำเป็นต้องไข่ต้มนะคะ ไข่ตุ๋น ไข่ดาว ก็ได้นะคะเเม่จะได้ไม่เบื่อค่ะ

กินปกติและค่ะ แต่ข้าวอย่าไปเน้นมากมันจะเปลี่ยนเป็นน้ำตาลละจะย่อยนำไปใช้ง่ายเหมือนไปไม่ถึงลูก

กินกับข้าวปกติอาจมีน้ำพริกบ้างที่ไม่เผ็ดมากรึเค็มมากยังไงโปรตีนก้อถึงลูกแน่นอน

Super Mum

กินยังไงก็ได้ค่ะ ที่ไม่อันตรายกับเด็ก

Super Mum

จะกินกับข้าว หรือกินเปล่าๆ ก็ได้ค่ะ

VIP Member

กินปกติค่ะ แต่อย่าทานข้าวเยอะค่ะ