19 ตอบกลับ

ถ้านังไม่เริ่ม เลื่อนไปก่อนค่ะ ช่วงท้องร่างกายไม่ปกติเท่าไหร่ อาจจะมีอะไรแทรกซ้อนได้ง่ายค่ะ รอหลังคลอดดีกว่า

บ้านนี่พึ่งได้ 3 เดือนยังปรับเครื่องมือทุกเดือนเลยค่ะ จะปรึกษาหมออีกทีถ้า6เดือนขึ้นไปก็จะหยุดจนกว่าจะคลอดค่ะ

แนะนำงดก่อนค่ะ บ้านนี้จัดนานแล้ว ปรับเครื่องมือทุกเดือนตอนนี้ใกล้คลอดแล้วค่ะ ดีที่ทนได้ปรับเร็ว

ถ้าเริ่มจัดฟันครั้งแรกไม่ควรเพราะหมอจะต้องเอกซเรย์ฟันเราด้วยคนท้องเอกซเรย์ไม่ได้อยู่แล้ว

หลังคลอดดีกว่าค่ะ เราจัดได้2เดือน น้องมา ไปเปลี่ยนลวดแต่ละเดือน ปวดและทานอะไรไม่ค่อยได้

คลินิกที่ทำอยู่หมองดตอนเข้า6เดือนค่ะท้องโตหมอไม่ทำอะไรให้นะคะ

VIP Member

ถ้ายังไม่เริ่มจัด อย่าเพิ่งก่อนคะ รอคลอดก่อนดีกว่าคะแม่

ทำได้ช่วงไตรมาส2ค่ะแต่อย่าพึ่งจะดีกว่านะคะ🥰

รอหลังคลอดค่ะแม่ ค่อยจัด