2 ตอบกลับ

VIP Member

จะบอกตอนนี้หรือให้พ่อแม่รู้เองมีค่าเท่ากันนะคะ ควรจะบอกตั้งแต่ตอนนี้เลยดีกว่า พ่อแม่น่าจะเข้าใจนะคะเพราะเขาก็มีลูกมาแล้วถ้าเขาให้หนูเอาลูกออก พี่ว่าเขาไม่ควรจะมาเป็นพ่อแม่เรานะคะ พ่อแม่ลูกตัดกันไม่ขาดหรอกคะอย่างไงก็ควรจะบอกนะคะเวลามีปัญหาอะไรจะได้ช่วยๆกัน จะพร้อมหรือไม่พร้อมเราก็ต้องดูแลลูกและดูแลตัวเองนะคะไหนๆเขาก็เกิดมาเป็นลูกเราแล้ว เรื่องเรียนค่อยว่ากันใหม่คะไม่มีคำว่าสายแน่นอนสำหรับเรื่องเรียน

VIP Member

ควรบอกความจริงนะคะ เรื่องแบบนี้ไม่ควรปิด