7 ตอบกลับ

ถ้าไม่มีอาการปวดท้องถี่หรือเจ็บท้องมากๆค่อยไป เพราะไปก็ได้นอนรอคะ ไม่งั้นก็ได้กับบ้านอยู่ดีคะ ถ้ามีอาการปวดท้องถี่แล้วค่อยไปคะ จะได้ไม่เสียเวลานอนโรงบาลนาน

ถ้ายังไม่มีอาการปวดท้องท้องแข็งก็ยังไม่ต้องไปค่ะ แต่ถ้าเป็นเลือดออกมาด้วยไปเลยค่ะ

ยังไม่มีอาการเจ็บหรือเลือดเลยค่ะ

VIP Member

น่าจะแค่ตกขาวค่ะ เราก็เป็น 38+3 เป็นแบบนี้มาตั้งนานแล้วค่ะ ยิ่งใกล้คลอดยิ่งไหลเยอะ

ขอบคุณค่ะ

ยังไม่ต้องไปค่ะ ถ้าไม่ทีอาการท้องแข็งถี่ร่วมด้วย

ยังไม่มีอาการเจ็บค่ะ

เราก็ออกมาเป็นก้อนเลยตะกี้ 38วีค

มูกขาว ถ้าออกมาแล้วไม่ปวดท้องก็ไม่เป็นอะไรค่ะ แต่ถ้ามูกออกมามีเลือดปน ค่อยหาหมอค่ะ

ไปหาหมอรึยังคะ

ยังค่ะยังไม่มีอาการเจ็บอะไรเลย

ไปเลยจ้า