22 ตอบกลับ

ถ้าเป็นเรา เราไม่ให้ค่ะ ไม่เคยมาดูดำดีหรือดูแลอะไร แบกท้องมาเองตั้ง9เดือน ไม่มีสิทธิ์มาเอาลูกเราไปค่ะ

ฟ้องได้ค่ะ ถ้าไม่ได้จดทะเบ

อย่าค่ะ สิทธิ์ลูกอยู่ที่คุณเพียงผู้เดียว เขาจะได้เรียกร้องอะไรไม่ได้ ในเมื่อไม่คิดรับผิดชอบ

ขอบคุณนะคะ

ตามกฎหมาย ถ้าไม่ได้จดทะเบียนสมรส สามารถใช้ชื่อแม่แค่คนเดียวได้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องมีชื่อพ่อ

ขอบคุณนะคะ เพราะหนูไม่ค่อยรู้เรื่องนี้ค่ะ เลยกังวลอยู่บ่อยๆ

ไม่ต้องให้เซ็นค่ะ และถ้าไม่ได้จดทะเบียนสมรสพ่อไม่มีสิทธ์ในตัวลูกมีแม่ได้แค่คนเดียว

ขอบคุณนะคะ ที่ให้คำแนะนำ

บ้านนี้ก็ไม่ให้ค่ะเพราะเค้าไม่เคยมาสนใจเลยตั้งแต่วันแรกที่รู้ว่าท้อง

เหมือนกันเลยค่ะ คำแรกที่เขาบอกกับเราเขาบอกว่า กินยาขับเลือดเลย แต่เราไม่อยากทำร้ายเด็กเราเลยเก็บเอาไว้ค่ะ

VIP Member

เขาไม่สนใจ เราก็แอบไปคลอดเงียบๆ แล้วบอกพยาบาลว่าเลิกกับพ่อเด็กแล้ว

เหมือนกันคะ!!! ส่วนตัวไม่ให้เซ็นต์อะไรเลยยอมเป็นเเม่เลี้ยงเดี่ยวคะ

แต่เขาจะเซ็นให้ได้เลยค่ะ

สามารถแจ้งได้เลยค่ะว่าไม่ระบุชื่อบิดา

ขอบคุณมากค่ะ

ไม่มีปัญหาด้านใดๆนะคะ

ไม่ลงก้อได้คะ