11 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องเนียนกริบค่ะ แม่ทั้งเกาทั้งขี้เกียจทาครีม แต่ขาและก้นแตกลายยับค่ะ แตกก่อนท้องเพราะเมื่อก่อนเคยผอม แตกตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่ทันสังเกต 555 ทำใจค่ะแม่มีโอกาสแตกทุกคน ขาเป็นริ้วๆแบบนี้เลย 555

เราก็แตกช่วง 8 เดือนค่ะ พอเริ่มได้แตกแล้วครีมอะไรก็เอาไม่อยู่ ตอนนี้เลยปล่อยเลยตามเลยค่ะ แรกๆจะน่ากลัวหน่อย แต่อีกซักพักจะเปลี่ยนเป็นสีขาว แตกใหม่ก็เป็นสีช้ำๆแบบนี้อีก วนลูปกันไป 🤣

น่าจะรอยแตกค่ะ เราใช้กล้ามเนื้อแต่ละข้างไม่เท่ากัน มีไขมันไม่เท่ากัน การขยายของผิวเลยไม่เท่ากัน ปกติค่ะ ไม่จำเป็นต้องแตกสองข้างเหมือนกัน

ขอบคุณนะคะ รู้สึกกลัวนิดเดียวเพราะไม่เคยเป็น555🙏

ตกใจเหมือนกันคะแม่ ปกติเห็นเขาบอกท้องแตกนี้ตูดแตกแทน555 ถูสบู่เจอเอ้ยปกติไม่มีนิ พอไปอ่านแม่ๆบ้านอื่นดูอ่อเป็นเพราะตัวน้อยๆในท้องนี้เอง555

รอยแตกค่ะ สักพักจะจางเป็นสีขาว รอยแตกไม่จำเป็นต้องแตกทุกที่เท่ากันนะคะ เพราะบางครั้งการยืดขยายของผิวหนังก็ไม่เท่ากันค่ะ

ขอบคุณค๊าาา กลัวนิดหน่อย5555🙏

รอยแตกค่ะ แรกๆจะสีนี้แหละ พอนานๆไปไม่ได้รักษาจะเป็นสีขาวค่าา รีบทาครีมนะคะ สีแดงแบบนร้โอกาสหายมีเยอะค่ะ

ของเราสองข้างขา เป็นแผนที่เลยค่ะ รักษาไม่ทันตอนนี้เป็นสีขาวแล้ว น่าเกลียดสุด 🤣

เป็นเหมือนกันคะเป็นข้างเดียวมาแตกตอน8เดือนเครียดมะไหว

รอยเเตกค่ะ ของเราก็เป็นเเบบนี้เหมือนกันค่ะ

เราก็เป็นแบบนี้ค่ะ แต่มีแค่ที่สะโพก

ใช่ค่ะ รอยแตก ของเราแตกที่ขา😅😅