9 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันคะแม่ ท้องแรก 33wเหมือนกันเลยคะ หมอบอกน้องกลับหัวมาแล้ว แต่บ้านนี้จะชอบปวดต้นขาซ้ายค่ะ พยายาม นอนตะแคงซ้าย จะดีขึ้น แต่ถ้านอนตะแคงขวา จะปวดต้นขาซ้ายเลยค่ะ

สู้ๆไปด้วยกันนะคะแม่ๆ✌️✌️🤍

เป็นเหมื่อนกันเลยค่ะ แต่บ้านนี้หมอนัดซาวบ่อยลูกปกติดี น่าจะไม่เป็นอะไรนะค่ะน่าจะเป็นอาการของคนท้องนะท้องนี้ท้องสามที่เป็นท้องก่อนก็ไม่ได้เป็นค่ะ

ท้องแรกไม่เคยเปนเลยค่ะ เพิ่งมาเปนท้องนี้

31วีคปวดช่วงล่างเหมือนกันค่ะ มีปวดหน่วงท้องน้อยด้วย ทรมานมากเดินลำบากมากค่ะตอนนี้จะเดินแค่ที่จำเป็นจริงๆค่ะ กลัวคลอดก่อนกำหนด

ท้องที่3 เหมือนกันเลย ท้อง33w2d เหมือนกันอีก เป็นเหมือนกันเลย เวลานอนเวลาขยับตัวปวดร้าวบริเวณช่วงง่ามขา ตะคริวก็ชอบกินบ่อยๆ

ใช่เลยค่ะเวลาขยับตัวตอนนอนต้องค่อยๆขยับเพราะมันปวดมาก

33วีค2วันเหมือนกันค่ะ ปวดจิมิ๊ ปวดขาหนีบ ปวดหลังสุดๆ บางครั้งเราคิดว่าเราจะคลอดหรือเปล่า แอบกลัว แอบลุ้นทุกวันเลย

ใช่ๆ กลัวคลอดก่อนมากๆเลยค่ะ

อาการเดียวกันเลยค่ะ แต่ลูกก็ดิ้นปกติ เลยคิดว่าน่าเป็นปกติของคนท้องค่ะ

กำหนดคลอดวันไหนค่ะ พี่ อายุครรภ์ เท่ากันเลยค่ะ

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่

ผิดปกติมั้ยคะ

Super Mum

✌️✌️