15 ตอบกลับ

อาการเตือนคลอด มี3อย่าง มูกเลือด น้ำเดิน ปวดถี่ อย่างใดอย่างนึงไปหาหมอ ไม่ต้องรอครบ3อาการ

ไปหาหมอเลยจ้าแม่บ้านนี้ปวดข้ามวันไม่มีมูกเลือดไม่มีน้ำเดินมีแต่อาการปวดท้อง

ไปหาหมอเลยจ้า​ อายุครรภ์พร้อม​ น้องพร้อมจะออกมาแล้ว​จ้า

ถ้ามีเลือดออกรับไปหาหมอเลยค่ะ ถึงกำหนดคลอดแล้วด้วย

ไปหาหมอแม่ ของเค้าเป็นกลางคืน 11โมงเช้าวันต่อมาคลอดเรย

อาการแบบนี้ไม่นานเด๋วก้อได้อุ้มน้องค่ะคุณแม่..✌️✌️

หาหมอค่ะคุณแม่ น้องน่าจะอยากออกมาแล้ว

มูกเลือด แจ้งเตือนคลอดค่ะ ไปหาหมอค่ะ

จะคลอดแล้วแม่เตรียมของไปรพเลยค่ะ

ไปหาหมอเลยจ้า ใกล้คลอดแล้วค่ะ