1 ตอบกลับ

VIP Member

ฝากพิเศษคือฝากกับหมอที่เราจะให้เค้าทำคลอดให้ค่ะ ถ้าเราจะคลอดรพ.เอกชนหมอที่เราฝากพิเศษสามารถไปทำคลอดให้ได้ แต่ถ้าไปรพ.รัฐที่หมอคนนี้ไม่ได้สังกัดเค้าจะเข้าไปไม่ได้ค่ะ อย่างเช่นเราฝากกับหมอของรพ.เจริญกรุงเราก้คลอดที่เจริญกรุงหรือเอกชนที่อื่นได้ หมอคนนี้จะทำคลอดให้ แต่ถ้าเราไปรพ.เลิดสิน หมอคนนี้จะเข้าไปทำคลอดให้เราในรพ.เลิดสินไม่ได้ค่ะ ฝากธรรมดาคือไปรพ.รัฐ เราไม่แน่ใจนะคะ แต่จะมีหมอหรือไม่ก้พยาบาลที่อยู่ ณ ตอนนั้นทำคลอดให้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ