13 ตอบกลับ

ทีม 7 ธันวา เหมือนกันเลยค่ะ ปวดก้นกบเหมือนกันค่ะ เหนื่อยง่ายด้วยค่ะ อาทิตย์ที่แล้วไปหาหมอ หมอบอก ให้เตรียมตัว 11 พ.ย แต่ไม่เกิน25 พ.ย นี้ น้องคลอดแน่ๆค่ะ

ทางนี้จะ8เดือน ปวดมาก ท้องปั้นบ่อย ฉี่บ่อยม๊าก เวลาลูกดิ้นปวดหัวหน่าวร้าวไปจิ๊มิ๊ก็มีคะ จะรู้สึกเจ็บแปล๊บๆ...ท้องแรกคะ กำหนดคลอด 28 ธค.จ้า

TapFluencer

เราท้อง4กำหนด9ธค ปวดทุกอย่าง อดทนอย่างเดียวค่ะนอนนับวันรอแล้วทรมานสุดๆ อายุแค่24เองแต่เหมือนร่างกายแก่แล้ว

ปวดเหมือนกัน 35วีค ขนาดใช้เบาะรองนั่งยังปวด นั่งเบาะหลายๆชั้นและนั่งตัวตรงพอบรรเทาได้ค่ะ

ทำไมของเรา8เดือนแต่ครบกำหนด2ธันวา ของเทอ7เดือน เอง แต่กำหนดคลอด7ธันวา รึหมอนับของเราผิด555

เหมือนกันเลยค่ะ เราท้อง8 เดือนกว่า กำหนดคลอด 12 ธันวา

บ้านนี้35 วีคแล้วค่ะ แต่กำหนด7 ธันวาเหมือนกัน ปวดจนไม่มีรู้จะนั่งจะนอนท่าไหนแล้วค่ะ😂

ปวดเหมือนกันเลยค่ะ ต้องใช้สามีนวดให้ก่อนนอนทุกคืนถึงจะนอนได้

อาการเดียวกันเลยค่ะคุณแม่ กำหนดคลอดวันเดียวกันด้วย🤣

8เดือนค่ะเป็นเหมือนกัน ยกขาขึ้นไม่ได้ ปวดจี๊ดมาก 😂

VIP Member

นึกว่าเป็นคนเดียวบ้านนี้ก็ปวดมาก😂