15 ตอบกลับ

บ้านนี้ลูกคนแรกคลอดตอน15 เหมือนกันค่ะ คลอดง่าย ไม่เจ็บนาน ไม่น่ากลัวแบบที่คิด พอคลอดลูกปุ๊ป ความเจ็บทั้งหมดหายเลยค่ะ มีแค่อาการเพลียๆแค่นั้น นอกนั้นสบายมาก แม่ทำใจให้สบายนะค่ะ อะไรที่ฟังแล้วจิตตก อย่าเก็บมาใส่ใจ เดี๋ยวนี้ รพ.เครื่องมือครบ ไม่น่ากลัว และไม่ตายง่ายๆแน่นอนค่ะ✌✌✌

ตอนปวดท้องนี่คืออยากคลอดมากๆเลยค่ะอยากเอาออกไปให้เสร็จๆบ้านนี้โดนเร่งคลอดด้วยค่ะปวดท้อง3วันเลยปวดท้องมากมากแบบตอนที่หมอกรีดรู้สึกและได้ยินเสียงกรีดแต่ไม่เจ็บอะค่ะปวดท้องนี่เหมือนจะตายเลยค่ะแต่ตายไม่ได้😆😆

ไม่ต้องกังวลเลยค่ะตอนแรกจะปวดเหมือนไม่มากแต่พอไกล้คลอดจะปวดยาวๆเหมือนเราปวดทองหนักอะค่ะเเค่เตรียมตัวเตรียมใจไว้นะคะคิดมากไม่ดีนะคะ🤗15เท่ากันค่ะ

เป็นเรื่องจริงคะ เหมือนตายแล้วเกิดใหม่ แต่ไม่ใช้ทุกคนเสมอไปคะ ความเจ็บปวดต่างกัน บางคนก็ไม่ปวดอะไรเลย ✌️✌️สู้ๆคะ

ไม่ได้น่ากลัวขนาดนั้นค่ะ.แม่บ้านนี้เจ็บท้องแล้วกำหนดแม่บ้านนี้วันที่1พ.ย.ค่ะแต่สงสัยจะออกก่อน555สู้ๆน้ะค่ะ

ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ บ้านก็นี้อายุแค่17-18 คลอดเอง ได้เจอหน้าลุกแล้วความเจ็บปวดจะหายไปเองเลยค่ะ

แม่คลอดเรามายังไม่เป็นอะไรเลย อดทนสู้ๆนะ บ้านนี้กังวลเหมือนกันแต่จะอดทนและผ่านความกลัวไปให้ได้

ท้องแรกเหมือนกันคะ แอบกลัวๆอยู่นะคะ แต่เราก็บอกกับตัวเองว่าต้องอดทนและผ่านมันไปให้ได้ สู้ๆนะ

พอถึงเวลาคลอดจริงๆ ทุกอย่างจะเป็นไปตามธรรมชาติเองค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ สู้ๆค่ะ

กลัวก็ได้เเค่กลัวเเหละยังไงก็ต้องเจอยุดี😄ดีกว่าทรมารปวดหลัง