39 ตอบกลับ

เราหนาวตอนเช้่าๆค่ะทำงานในห้องแอร์ ถ้าเป็นตอนยังไม่ท้องก็จะเย็นปดติ แต่พอตั้งท้องนี่หนาวจนขนลุกต้องหาเสื้อคลุมใส่ค่ะ แต่พอตอนกลางคืนนอนห้องแอร์กลับร้อนจนเหงื่อซึม

เป็นเหมือนกันเลยค่ะของเราจะร้อนๆตอนตี4

เราช่วง1-4เดือน เปิดน้ำอุ่นอาบตลอดเลย โดนน้ำเย็นสั่น. ช่วงปลาย5เดือนถึงตอนนี้ พยายามอาบน้ำเย็น เพราะผิวแห้ง กลัวผิวแตกลายมากเลยคะ 55555

เราขี้ร้อนขึ้นนะคะ ปกติขี้หนาว ใส่ถุงเท้านอนตลอด เดี๋ยวนี้ ไม่ต้องเลยค่ะ น้ำอุ่นก็ไม่อาบ เดี๋ยวนี้อาบน้ำเย็นเลย

เป็นแค่ไตรมาสแรกจ้าหนาวจนไม่อยากอาบน้ำพอไตรมาสสองไตรมาสสามร้อนเหงื่อแตกทั้งแอร์ทั้งพัดลมเอาไม่อยู่

2 -3 เดือนแรกร้อนๆหนาวๆเกือบทุกคืน หลับๆตื่นๆบ่อย ตอนแรกยังไม่รู้ว่าท้องก็เพลียด้วย คิดว่าเป็นอะไรแปลกๆ

บ้านนี้ร้อนมาก เปิดแอร์แล้วขอพัดลมต่อเลยจ้า เหงื่อออกเยอะกลางวันอะค่ะร้อนจัด

เป็นแค่ตอนไตรมาสแรกค่ะ พอไตรมาส2-3ร้อนมากแอร์21เราไม่ห่มผ้าเลย ปกติห่มยันหู😆😆

เป็นเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่ท้องมาเปิดแอร์แค่27ก็หนาวสั่นแล้วค่ะ งงเหมือนกัน

VIP Member

เป็นค่ะ เป็นช่วงเริ่มตั้งครรภ์แรกๆเลย แต่หนาวไม่มากนะคะ ไม่ถึงกับสั่น

ปกติตอนไม่ท้องเป็นคนขี้หนาวมากๆๆแต่พอท้องกลายเป็นคนขี้ร้อนมากๆๆค่ะ