4 ตอบกลับ

จริงๆแล้วถ้าไป รพ.รัฐ ฝากท้องไม่เกิน 12w ฟรีทุกสิทธ์นะคะ .. ไม่งั้นลองโทรถามที่ที่เราอยากฝากดูก่อนก็ได้ค่ะ ว่าครั้งแรกค่าฝากเท่าไหร่ เพราะกว่าสิทธิ์ ปกส.จะเกิด ใข้ได้ในเดือนที่ 4 ที่เราจ่าย .. แต่ถ้าออกงานเก่าไม่เกิน6 เดือน ยังมีสิทธิ์คุ้มครองอยู่นะคะ

ขอบคุณนะคะ

แล้วแต่ที่ที่เราจะไปฝากนะคะ แต่ถ้าฝากที่อนามัยไม่เสียเงินค่ะ แนะนำฝากที่อนามัยก่อนก็ได้ค่ะแม่ จะได้ยาบำรุงมาทานด้วย พอเรามีเงินหรือมีประกันสังคมแล้วค่อยย้ายที่ฝากค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

ฝากครรภ์รพ.รัฐฝากฟรีค่ะ โครงการ P&Pเบิกประกันสังคมได้ แต่ถ้าใช้ประกันสังคมต้องสำรองจ่ายก่อน

ขอบคุณค่ะ

ฝากครรภ์ครั้งแรกไม่เสียค่ะ มีบัตร30ไหมคะ

น่าจะหมดเหมือนกันค่ะเพราะเราเช็คแล้วมันไม่ขึ้นเลยย