19 ตอบกลับ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ บ้านนี้ปากมดลูกเปิด2เซนมาเป็นสัปดาแล้ว โดนกะตุ้นไป2รอบยังไม่ยอมคลอดเลยค่ะ จะโดนเร่งคลอดแล้ววันที่23นี้ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ วันนี้โดนกระตุ้นไปอิก แต่หมอบอก ตรวจภายในเจอหัวเด็กแล้ว

ตอนนี้เหมือนกันเลยค่ะ กำหนดจริง 19ธันวา แต่เราเองก็นังไม่มีอาการเจ็บท้องหรืออะไรเลยค่ะ ตอนนี้ก็คือรอไปหาหมอฉีดเร่ง 22 นี้ค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลย ลุ้นทุกวันว่าจะออกวันไหนตั้งแต่ 38w จนไม่ลุ้นแล้วค่ะกังวล รอมีอาการค่อยว่ากัน

บ้านนี้ก็อยากคลอดเหมือนกันค่ะ 39+5 เงียบมาก..ไม่มีวี่แววเลย กระตุ้นแล้วก็เงียบหมอนัด พุธ นี้กระตุ้นอีกรอบ รอลุ้นมาก...แม่🥹

บ้านนี้ตอน38วีค6วัน กินสับปะรดไปครึ่งลูก พอตอนกลางคืนให้พ่อไปตามลูกค่ะ สรุปเช้ามาปวดท้อง คลอดเลยค่ะ

38+1w เจ็บเตือนบ่อยมาก แต่ก็ไม่ออกสักทีค่ะ สองท้องแรกใข้ชีวิตปกติไม่เคยนับวันรอ อยู่ๆก็ปวดท้องเลย😅

นับวันรอแล้วค่ะ เมื่อไหร่จะรู้สึกเจ็บเตือนแบบคนอื่นบ้าง😂

ให้พ่อไปตามคะเห็นผลจริงบ้านนี้ให้พ่อไปตามไม่เกิน6ขั่วโมง ปวดท้องคลอดปากมดลูกเปิด3เซนรีบไปรพ.คบอด

ขออนุญาติถามได้ไหมค่ะ ไห้พ่อตามนี้ต้องใส่ถุงยางป้องกันไหม

เรา38+4 w ไม่มีอาการเลยขอหมอผ่าตอน 39+1w น้ำคร่ำเขียวและสายพันคอ 2 รอบเลยค่ะ แต่น้องยังดิ้นปกติ

บ้านนี้ 40+4แล้วค่ะยังไม่มีอาการเจ็บเตือนอะไรเลยมดลูกก็ยังไม่เปิดเลยจนผ่านกำหนดคลอดมาแล้ว

บ้านนี้38+3wก็ยังไม่แตกเลยค่ะ

บ้านนี้ 39w+1 ยังไม่มีอาการอะไรเหมือนกันค่ะ มีแค่ปวดหน่วง เจ็บขาหนีบแค่นั้นเองค่ะ