2 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ 4 เดือนก็ติดนิ้วเหมือนกันค่ะ ซื้อจุกหลอกมาก็ไม่ยอมดูด ถ้าเห็นก็จะพยามยามเอามือเค้าออก หรือเอาผ้าอ้อมมาคลุมมือเค้าไว้ค่ะ ส่วนข้อดี-ข้อเสียของจุกหลอกก็มีทั่งคู่เลยนะคะ แต่เราอ่านตามเว็บต่างประเทศ บางโรงพยาบาลนี่มีให้หลังออกจากโรงพยาบาลเลยนะคะ คุณแม่ลองให้น้องใช้ดูค่ะ ไม่ต้องกังวลมากนะคะ

บ้านนี้ให้ลูกดูดจุกหลอกตั้งแต่เดือนแรกค่ะ น้องไม่ค่อย อมมือ แต่ก่อนนอนจะติดจุก ดูดพอหลับเค้าก้อปู๊ดออกเองค่ะ ตอนนี้น้องได้ห้าเดือนค่ะ