ท้อง4เดือน จะเข้า5เดือน

คือตอนนี้ตั้งครรภ์อยุ่ แร้วเมื่อสามวันที้แร้วไปหาหมอตามนัดเพื่อฟังเสียงหัวใจลูกและฉีดยาป้องกันที่คนท้องทุกคนต้องได้ฉีด นั้นและค่ะไม่รุ้เขาเรียกว้ายาอะไร ฉีดไปเข็มแรก และหมอก็นัดอีกทีเดือนมิถุนายน พอกลับมาจากหาหมอในวันนั้น ท้องก็รุ้สึกเงียบๆไม่รุ้สึกว่าลูกตอดเลย กังวัลมากค่ะแม่ๆ แต่ไม่มีเลือดไม่มีมูกไหล และตอนนี้ก็ยังไม่เคยซาวเลยค่ะ แต่กังวลแค่ทำไมหลังจากฉีดยาวันนั้น ยามีผลต่อลุกอาจจะได้รับยาเลยไม่ค่อยแสดงกิริยาหรือยังไง ไม่รุ้เลยค่ะ ท้องแรก ขอคำแนะนำหน่อยค่ะแม่ๆ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ฉีดยาบาดทะยักรึป่าวคะ