แม่ๆควรทำไงดีคะ

คือตอนนี้ 39 วีคกว่าแล้ว ตอนนี้ปวดท้องมากค่ะท้องแข็ง เป็นตั้งแต่ช่วงบ่ายๆ หลังซักผ้ารอให้ลูก มีน้ำเมือกขาวๆขุ่นๆออกเป็นพักๆ เยอะมากกว่าปกติ ช่วงเย็นๆนอนฝันว่สคลอดคาที่นอนสะดุ้งตื่นมามีน้ำขาวขุ่นไหลออกมาเยอะมาก แต่ไใถึงกับน้ำคล่ำแตก ลูกคนแรกไม่มีอาการนี้เลยค่ะ ลูกคนแรกสบายๆ น้ำคล่ำแตกไปถึงโรงบาลเจ็บท้องนิดเดียวคลอดเลย เลยไม่ค่อยรู้เรื่องเลยค่ะ มีแม่ๆคนไหนเป็นอาการนี้บ้างไหมคะ คุณแม่เราแนะนำให้ไปนอนโรงบาลเลย แต่กลัวว่าถ้าไปแล้วปากมดลูกยังไม่เปิดกลัวเค้าจะให้กลับมานอนบ้าน เราเลยไม่อยากไปเพราะเดินทางไกลต้องไปที่โรงบาลในตัวเมืองหลายสิบกิโลเลยค่ะ หรือเราควรรอให้น้ำคล่ำแตกก่อนค่อยไปดีคะแม่ๆ แนะนำทีค่ะ #ขอขอบคุณคอมเม้นล่วงหน้าค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

แข็งถี่ไม่ค่ะ

1w ago

ยินดีด้วยนะคะ