10 ตอบกลับ

ค่าคลอดถ้าประกันสังคมแม่ ต้องจ่ายเองหมด แล้วมาเบิก ถ้าหากมีม.33 ก็จะได้เยอะ ถ้าหาก มี 39 ก็จะได้แค่22000.บ้านนี้ ยอมปล่อยขาดใช้ สิทธิ30 บาท แล้วไปเบิกของพ่อเอา เรากลัวได้ผ่าแล้วจะไม่พอกับที่เบิกได้

ใช่เลยค่ะ บ้านนี้ปล่อยประกันใช้สิทธิ 30 แล้วค่อยเบิกของพ่อเอา

ของเรา..ต้องสำรองจ่ายไปก่อน..พยาบาลบอกว่าจะคลอดที่ไหนก็ต้องสำรองจ่ายไปก่อน..ที่สุพรรณเราคลอดเองก็จ่ายไปก่อน..พอได้กลับบ้านรอให้แผลดีขึ้นพอเดินไหวก็ไปเบิกค่ะ

สำรองจ่ายก่อนค่ะ เเม่ต้องยื่นเบิกเองหลังคลอดนะคะ หรือเดี๋ยวนี้มีออนไลน์เเล้ว ส่วนค่าใช้จ่ายถ้าคลอดเองต่างจังหวัดไม่ถึงหมื่นค่ะ ผ่าก็ 20+ แล้วเเต่ รพ.

สำรองจ่ายไปก่อน แล้วค่อยไปเบิกคืนหลังจากคลอดค่ะ ทั้ง รพ รัฐและเอกชน เหมือนกันหมดค่ะ ถ้า รพ รัฐ จะได้ค่าส่วนลดห้องพิเศษอีกนิดหน่อย ถ้าเอกชนเหมาๆค่ะ

TapFluencer

สำรองจ่ายค่ะ ประกันสังคมไม่ออกให้ก่อนค่ะ ต้องเอาใบเสร็จ สูติบัตร ใบรับรองแพทย์การฝากครรภ์5ช่วงไปเบิกถึงจะได้เงินค่ะ

ได้ค่ะ อย่าลืมขอใบรับรองแพทย์นะคะ

VIP Member

แนะนำโทรหาประกันสังคมโดยตรงจะได้รับข้อมูลที่ครบถ้วนมากกว่าคะแม่ แล้วโืรไปแจ้งทางรพอีกทีคะ

ขอบคุณค่ะแม่ๆ

แม่สำรองจ่ายก่อน ผ่าคลอดโรงพยาบาลรัฐจ้า

จ่ายก่อน แล้วทำเรื่องเบิกปกส. อีกทีค่ะ

สำรองจ่ายก่อนค่ะ

VIP Member

โทรคะ