5 ตอบกลับ

น้องขาดธาตุเหล็กค่ะ ต้องดู นน.น้องว่าเท่าไหร่ ปกติจะมีฉลากกำกับปริมาณการป้อนยามาค่ะ โดยทั่วไปป้อนหลังมื้อเช้า 15 นาทีและให้ห่างจากป้อนนม 2 ชม.ค่ะ ถ้าถ่ายเป็นสีดำไม่ต้องตกใจนะแม่ เป็นปกติของเด็กที่ได้รับธาตุเหล็กเสริม เด็กที่ขาดธาตุเหล็กนานๆ จะมีผลต่อพัฒนาการค่ะ

บ้านนี้กินทุกวัน เช้า กลางวัน เย็น 0.6ccคะ น้องเกรดเลือดต่ำคะ กินต่อเนื่องตั้งแต่เกิดตอนนี้น้อง7เดือนยังกินอยู่เลยจ้าา

สัปดาห์ละครั้งค่ะ กินครั้งละ 0.6 cc พลิกหลังกล่องน่าจะมีใบกำกับยาเขียนไว้นะ

ใช้ค่ะกินหลังข้าวเช้า

อาทิตย์ละครั้งค่ะ ถ้ากินวันศุกร์ก็คือวันศุกร์ค่ะกินแค่เช้า1ครั้งค่ะ

บ้านนี้ไห้กินสัปดาละครั้งกินทุกวันศุกร์กินหลังอาหารเช้า0.6cc