29 ตอบกลับ

ฝากครรภ์ครั้งแรก 7w ไม่เจอตัวเด็ก หมอนัดอีกทีตอน 8w แต่หมอเป็นคนละคนกันค่ะ ฝาก รพ.รัฐ คือยังไม่ได้ซาวด์ แต่หมอก็ถามมีเลือดออกมั้ย น่าจะแท้งนะคะเพราะตอนนั้นยังไม่เจอตัวเด็ก เรานี่ใจตกถึงตาตุ่มแล้ว พอได้ซาวด์เท่านั้นแหละค่ะ เจอตัวเด็กและได้ยินเสียงหัวใจปัจจุบัน 18+1w แล้วค่ะ

อันนี้ซาวดน์หน้าท้องหรือผ่านช่องคลอดคะแม่ ถ้าผ่านช่องคลอดน่าจะระบุได้นะคะว่าน้องสมบูรณ์หรือไม่ เพราะแม่ครรภ์ได้ 3 เดือนแล้ว

หน้าท้องค่ะ

เค้าไม่ขยายให้ดูหรอคะ ของเรา5วีค เเต่เค้าก้อนัดไปซาวอิกทีตอน2เดือน เพราะน้องตั๋วจิ๋วมากกว่าจะซาวเจอ

เราซาวตอนเดือนครึ่งค่ะ ตัวจิ๋วเดียวเองอันนี้ซาวผ่านช่องคลอดนะคะเพราะซาวหน้าท้องแล้วไม่เห็นไรเลยค่ะ

รอเวลาอีกสัก 1-2 อาทิตไปซาวอีกรอบอาจจะเจอน้องนนะคะ น้องอาจจะตัวเล็ก ✌🏻✌🏻

VIP Member

14วีคเป็นตัวมีแขนขาชัดเจนแล้วนะคะ แม่ลองไปอัลตราซาวด์อีกที่ยืนยันก็ดีนะคะ

ซาวที่คลินิกใหม่ดีกว่าค่ะ เพราะจิงๆ3เดือนคือเห็นชัดเจนแล้วแต่จะเล็กๆหน่อย

เห็นน้องตั้งแต่6week ค่ะคุณแม่ลองเปลี่ยนคลีนิค หรือไปรพ ที่ทันสมัยนะคะ

ตอน 6 วีคค่ะ เจอตัวอ่อน ได้ยินเสียงหัวใจค่ะ ตอนนี้ 26 วีคแล้วค่ะ

ซาวด์ตอน3เดือนจ้า เห็นชัดเลย ตอนนี้4เดือนกว่าแล้ว