2 ตอบกลับ

วิธีที่เราทำคือปล่อยไปเลยจ้า อยากไปไหนก็ไป ไม่กลับบ้านก็ตามใจไม่เคยโทรตามแม้แต่สายเดียว ไม่ว่าไม่ด่าไม่สนใจ จ่ายเงินให้ตรงเวลาพอ เคยด่ามันแรงมากแต่มันก็ไม่เคยสำนึกซึมใส่สมอง เหนื่อยค่ะ อยากทำไรก็ทำเอาให้เต็มที่เลย เราโอเคเพราะเราเลี้ยงลูกเองได้ ดูแลตัวเองได้ ทำงานหาเงินเองก็ได้ ไม่มีเขาคนนึงก็ไม่เดือนร้อนไปมากกว่าเดิมค่ะ

ผ่านจุดที่คุยกันทะเลาะกันมาหมดแล้วสุดท้ายมันก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เลยแบบเอาโลดจ้า

คุยกันถึงปัญหาค่ะเพราะเป็นเรื่องของคนสองคน ปรับความคิดกันใหม่ เพราะต่อไปถ้ายัฃเป็นแบบนี้อยู่คุณก็จะได้เลี้ยงลูกคนเดียว

ขอบคุณค่ะ