มีใครสามีห้ามเรื่องกินบ้างคะ ทะเลาะกันทุกทีค่ะ เราก็ไม่อยากอารมณ์เสีย แต่คือนางจะบ่นตลอด พยายามไม่สนใจ แต่ก็ไม่ได้อีก *นี่เป็นครั้งแรกที่มาแชร์ไม่ไหวจริงๆ

คือ บางทีก็ทั้งโมโหน้อยใจ คือทำไมเค้าไม่เข้าใจ เราก็ไม่ได้กินเยอะอะไร ควบคุมอาหาร ทานหลากหลายผัก ผลไม้ นม แถมตรวจน้ำตาลมาผลก็ต่ำมากค่ะคุณหมอตกใจและชมด้วย แต่เรื่องน้ำหนักตัวเกินเกณฑ์มา2-3กก. หมอให้กินข้าวน้อยลง จากเดิม 2-3ถ้วย ลดเหลือ 1ถ้วย ละกินบ่อยๆน้อยๆพอ ทำให้น้ำหนักไม่เยอะ แต่อย่าปล่อยท้องว่าง แฟนเค้าก็บอกทำไมไม่เชื่อหมอ ให้กินน้อยลง ละคือเราท้องกิ่ว ท้องว่างลูกก็ดิ้น เค้าก็ยังไม่ฟัง คือ งงมาก! #ขออนุญาตบ่นนะคะ #ขอบคุณมากค่ะ #ขอบคุณมากค่ะ

1 ตอบกลับ

น่ารักจังค่ะ พ่อบ้านนี้ไม่มีสนใจเรื่องแบบนี้ค่ะ