ขอคำปรึกษา

คือ ตอนแรกเราเริ่มตั้งครรภ์ไปฝากคลีนิคที่สงขลาคะ แต่พอได้สัก 6 เดือน เราย้ายมาบ้านแฟนท่าศาลา ก็เลยย้ายสิทธิมาที่โรงพยาบาลท่าศาลาสิทธิประกันสังคมคะ แล้วพอ 8 เดือนมีความจำเป็นต้องย้ายกลับมาที่เดิม แล้วเราต้องไปประกันสังคมก่อนใช่ไหมคะ เพราะโทรถามโรงพยาบาลเขาว่าให้ไปที่ประกันสังคมย้ายสิทธิ แล้วถ้าเจ็บคลอดมาเกิดที่โรงพยาบาลโดยต้องจ่ายไปก่อน ค่าคลอดประมาณเท่าไหร่ได้คะ คลอดธรรมชาติ อยากเชฟค่าใช้จ่ายด้วยคะ #แม่ๆขอคำปรึกษาหน่อยคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ