4 ตอบกลับ

TapFluencer

ไปฝากครรภ์เถอะค่ะ ลดความเสี่ยงอื่นๆต่อเบบี๋ในการตั้งครรภ์ครั้งนี้ของเราด้วยค่ะ ส่วนถ้าหากทานยาเม็ดไม่ได้จริงๆลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ คุณหมออาจจะจ่ายขนาดเม็ดเล็กๆ หรือแนะนำวิธีที่ทำให้ทานง่ายขึ้นให้ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่า.🙏🏻🥺

เค้าก็กินยาเม็ดไม่เป็น ปรึกษาแม่ๆในกลุ่ม มีแม่ที่ได้ยาแบบเม็ดเคี้ยวแล้วกลืน กับยาเม็ดฟู่ผสมน้ำ เราสามารถซื้อตามร้านขายยาได้น๊า

หึย จริงหรอตัวเอง ขอบคุณมากๆเลยนะคะ🥺🙏🏻

อาจจะขอหมอเป็นยาน้ำ หรือใช้วิธีบดแล้วผสมน้ำที่เราชอบเล็กน้อยให้กินง่ายๆ แต่ต้องถามหมอว่าบดได้ไหม ดีกว่าลูกไม่ได้ไรเลย

TapFluencer

บอกเถอะค่ะหมอจะได้จัดยาใหม่ให้กิน ไม่งั้นลูกจะไม่ได้รับแคลเซียมเลยนะ

ขอบคุณนะคะ🥺🙏🏻♥️