23 ตอบกลับ

อย่าคิดมากค่ะบ้านนี้คุณแม่เป็นธารัสซิเมียตอนนี้ลุก3แล้วค่ะถ้าคุณพ่อไม่เป็นถ้าคนไดคนหนึ่งเป็นลุกมีสิทธิ์เป็นแค่พาหะค่ะตอนนี้ลุกคนที่3ยังไม่ถึงเดือนจร้าาน้องแข็งเเรงทั้ง3จร้าา

VIP Member

ตอนแรกของเราเป็นพาหะทั้งพ่อและแม่นะคะ แต่หมอบอกถ้าพ่อไม่เป็น..ลูกก็ปลอดภัยคะ แต่ถ้าพ่อและแม่เป็นก็จะเลือดลูกผ่านทางสายสะดืออีกทีคะ สู้ๆนะคะคุณแม่

VIP Member

คุณแม่ไม่ต้องกังวลค่ะ ถ้าผลของคุณพ่อปกติก็ไม่มีปัญหาค่ะ (ของเพื่อนเรา เป็นทั้งพ่อ ทั้งแม่ แต่คนละตัวกันค่ะ ตอนนี้ลูก 3 แล้ว สมบูรณ์แข็งแรงดีค่ะ)

บ้านนี้แม่ก็เป็นพาหะส่วนคุณพ่อไม่เป็นค่ะ หมอบอกไม่ต้องกังวลไปค่ะ เพราะเป็นพาหะแค่คนเดียว

ถ้าผลเลือดพ่อปกติ ไม่เป็นไรค่ะ บ้านนี้แม่เป็นพาหะชนิดแอลฟ่า ลูกคลอดมาแข็งแรงทุกท้องค่ะ

บ้านนี้เป็นทั้งพ่อทั้งแม่แต่คนล่ะสายส่วนแม่เป็นโลหิตจางด้วยแต่ลูกปกติทุกอย่าง

VIP Member

บ้านนี้พาหะทั้งแม่และพ่อค่ะ (แต่เป็นคนละสายพันธุ์) แต่ลูกไม่เป็นค่ะปกติ แข็งแรง

บ้านนี้เป็นพาหะทั้งแม่และพ่อค่ะแต่ลูกแข็งแรงปกติดีค่ะ20สัปดาห์แล้วค่ะ

ไม่ต้องคิดมากนะคะ ลูกคนแรกหมอก็แจ้งแบบนี้แข็งแรงดีคะ ไม่มีปัญหาแน่นอนคะ

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะท้องสองเเล้วลูกคลอดมาก้อเเข็งเเรงดีอย่ากังวลเลยนะคะ