116 ตอบกลับ

แตกยับเลยจ้า แตกตั้งแต่ 6 เดือนแล้วค่ะ ทาครีมมาตลอดแต่ก็ยังดีที่ไม่เจ็บไม่คันค่ะ ไม่สวยช่างมันเถอะค่ะ มีแต่สามีเราที่เห็นคนเดียว😁😁

ทาครีมตลอดจ้าแม่ แต่มีเผลอเกาตอนหลับตอนกลางคืน 5555555555

แตกโค้งสุดท้ายเหมือนกันเลยค่ะ ตอนแรกตอนท้องผิวขาวผ่องมากๆ แต่พอคลอดลูกปุ๊ป คราบปื้ดดำคล้ำ ตามรักแร้ คอ ใต้ท้องมาแน่นมากค่ะ 😂😂😂

บ้านนี้เหมือนกันค่ะคิดว่าจะไม่แตกแล้ว แต่สุดท้ายก็ไม่ผ้น แตกตอน36wพอดีเลยค่ะ ตอนนี้จะลุกจะเดินปวดตงรอยแตกมากเลยค่ะ🤦🤦

เปนเหมือนกันจ้าตอนแรกก้ม่แตกหาครีมทาอย่างดีสุดท้ายก้ไม่รอดมาเเตกตอนจะได้7เดือนจ้าเด้กตัวใหญ่อีกอย่างแม่กินเยอะ55

34+ ยังไม่แตกแต่เริ่มคันแล้ว **ผื่นขึ้นตอนจะเข้า 20w ยุบแล้วเป็นรอยดำเลยค่ะ ขึ้นที่หลังด้วย {ปกติเป็นคนมีสิวอยู่แล้วด้วย}

เหมือนกันเลยค่ั

มาแตกตอนจะ7เดือนค่ะ คิดว่าจะรอด สุดท้ายไม่รอด ร้องไห้หนักมาก โบกทั้งครีมทั้งออยตั้งแต่ 2เดือน ไม่อยู่จ้ะ 555

😂😂😂

ตอนนี้ 38week+3d ค่ะ รอลุ้นอยู่เหมือนกันว่าจะแตกมั้ย โบกครีมกับออยไปเยอะมากค่ะ ทาทุกวันเลย 😅 กลัวจะไม่รอด

เหมือนกัน​คะ ตอนแรกคิดว่าจะรอดพอมาถึง36w สุดท้ายก็ไม่รอด แต่ก็ยอมจ้า เพื่อเจ้าตัวเล็ก

เหมือนกันเลยค่ะมาแตกตอน 35w เริ่มแตกนิด ๆ และจะเริ่มมาเรื่อยๆค่ะ แต่จะแตกเฉพาะใต้ท้อง

VIP Member

ตอนท้องใช้ทั้งนีเวีย น้ำมันมะพร้าว Bio oil oilเด็ก I-knew เอาไม่อยู่สักตัวค่ะ มาแตกตอนท้องได้37w