10 ตอบกลับ

VIP Member

ซับให้แห้งค่ะแม่ เราก็เคยลองบีแพนเท้นมาแล้ว แต่ก็เป็นรอยเหมือนเดิม คนแรกเคยใช้แป้งฝุ่น ก็ไม่หายค่ะหนักกว่าเดิม จนต้องไปหาหมอ คนที่2คอพับอับชื้นกว่าคนแรก หลังอาบน้ำเราซับให้แห้งค่ะ กับตอนกินนมแหวะนมก็น้ำเช็ดแล้วก็ซับให้แห้งค่ะ

เช็ดให้แห้งหลังอาบน้ำหรือหลังกินนมค่ะ บ้านนี้ก็เป็น ไม่ได้ใช้ยาอะไรทา ค่อยๆหายเอง หมั่นสังเกตค่ะ คุณหมอแนะนำถ้าจะทายาอะไรต้องไปให้หมอตรวจอาการก่อนค่ะ เด็กผิวบอบบางถ้าซื้อมาทาเองอาจจะแพ้ได้ค่ะ

เวลาลูกกินนมให้ใช้ผ้าลองนะคะลูกเราก็เป็นนมไหลลงคอแล้วเป็นผื่นแบบนี้ใช้ผ้าซับให้แห้งหลังกินนมแล้วทาแป้งก็หายเองคะ

บ้านนี้ใช้เฟย์แอนด์เมย์คืนเดียวหายค่ะ

บ้านนี้ทาแป้งให้คะ น้องดีขึ้น

บ้านนี้ ซับให้แห้ง ทาแป้งโยคี

ลองใช้ บีเพนเท้น ดูน้ะค้ะ

บ้านนี้ทาแป้งฝุ่นหายค่ะ

TapFluencer

ลองทาแป้งเด็กดูไหมค่ะ

ลองทา วาสลีนดูนะคะ