7 ตอบกลับ

ไม่นะคะ บางคนทำงานหนัก เดินบ่อยๆอันตรายนะคะแม่ ถ้าอยากคลอดง่ายแนะนำให้กินอินทผลัมดีกว่าค่ะ ถ้าเข้า 32w ก็กินวันละ 6 ลูก จะช่วยให้ปากมดลูกขยายได้ดีและคลอดง่ายค่ะ หรือจะกินเป็นน้ำหัวปลีผสมอินทผลัมก็ได้ค่ะ ได้ทั้งกระตุ้นน้ำนมด้วย บ้านนี้ก็กินอยู่ค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่นี้เหนื่อยกับความเชื่อผิดๆมากเลยค่ะ

แล้วแต่คนนะค่ะแม่แบบบ้านนี้ทำงานทั้งวันคลอดลูกชายกว่าจะออกไปโรงพยาบาลตั้งแต่ตี1 กว่าจะออก9โมงครึ่งนะค่ะ

VIP Member

ไม่จริงค่าาา ยิ่งใกล้คลอดยิ่งควรพักผ่อนนะคะ ลุกนั่งยังลำบากจะให้ทำงาน คนบอกคิดไรอยู่….

ไม่นะค่ะทำตามปกติค่ะแต่เราทำจนคลอดเลยค่ะเพราะเดินทั้งวัน

ไม่จริงค่ะ ขึ้นยุแต่ละคนเอง

Super Mum

ไม่จริงค่ะ

Super Mum

ไม่จริงค่ะ