4 ตอบกลับ

อันดับแรกถ้ายังไม่ฝากครรภ์ควรฝากครรภ์ก่อนยิ่งเร็วยิ่งดีคะรับประทานอาหารให้ครบ5หมู่ดื่มนมที่เป็นนมพร่องมันเนยวันละกล่องไข่วันละฟองแล้วก็กล้วยงดน้ำอัดลมเครื่องดื่มแอลกอฮอคะ

ทานอาหารให้ครบ5หมู่ค่ะ หลีกเลี่ยงแอลกอฮอร์อาหารสุกๆดิบๆ และเลี่ยงการมีเพศสัมพันธุ์ที่รุนแรงค่ะ เอาใจใส่คุณแม่ท้องให้มากๆนะค่ะ กว่าจะผ่านไป9เดือนมันเหนื่อยมากนะค่ะ

คุณแม่กำลังตั้งครรภ์ดื่มนมสำหรับคนตั้งครรภ์ได้ค่ะ แอนฟา แอนมัม ตราหมีสีชมพูสูตรโฟเลทสูง ช่วยบำรุงลูกน้อยในครรภ์ค่ะ และทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ค่ะ

TapFluencer

ทานวิตามินเสริม แคลเซียม เหล็ก โปรตีนค่ะ