วันที่รอคอย

คลอดแล้วจ้า 40+1w กำหนดคลอด 29 กรกฎาคม 63 คลอด 30 กรกฎาคม 08.52นาที เพศหญิง เจ็บท้อง 15ชม.เต็มๆ ทรมานสุดๆ หมอกวาดมดลูกให้ ไม่ถึง 2 ชม.ปวดท้อง รีบกลับไปหาหมอทันที สรุป ปากมดลูกเปิด 2 เซน หมอให้นอน นอนทรมาน กินน้ำกินข้าวไม่ได้ เจ็บท้องจนตี 3 ปากมดลูกก็ยังเปิด2เซนเหมือนเดิม ตอนนั้นคือทรมานมาก แทบจะขอร้องให้หมอผ่า จนรอมาถึง 08.30 คือไม่ไหวแล้ว เจ็บมาก เจ็บจนสั่นทั้งตัว หมอเลยมาตรวจปากมดลูกดู สรุปคือ 10 เซนแล้ว หมอรีบพาเข้าห้องคลอดทันที แต่แม่เบ่งยังไงก็เบ่งไม่ออก เพราะไม่มีแรง จนหมอใช้เครื่องช่วยดูดออก เบ่งแค่3ที ออกเลย คือโล่งมาก เห็นหน้าลูกคือลืมความเจ็บทุกอย่าง #ความเจ็บปวดที่งดงาม

29 ตอบกลับ

ยินดีด้วยค่ะแม่

VIP Member

ยินดีด้วยค่ะแม่

Super Mum

ยินดี​ด้วย​นะคะ

ยินดีด้วยนะคะ

VIP Member

คลอดกี่โลค่ะแม่

ยินดีด้วยจร้าา

ยินดีด้วยนะคะ

ยินดีด้วยจ้าา