45 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องก็เหลืองค่ะส่องไฟวันเดียวก็ได้ออกแล้วค่ะน้องไม่เป็นไรหรอกค่ะแต่ถ้าไม่ส่องไฟอาจทำให้น้องเอ๋อได้ค่ะ(ค่าเหลืองน้องแค่13)

บ้านนี้น้องต้องอยู่ในตู้อบ1วันค่ะ พอครบกำหนดตรวจเลือด ค่าเหลืองลดลงแต่ยังมีอยู่ หมอให้กลับบ้านได้ น้องจะไม่เป็นไรค่ะ เอาใจช่วยนะคะ

VIP Member

พอๆกับน้องบ้านนี้เลยคะเราคลอด34วีคน้องนน.2300คะอยุ่ทั้งตุ้ใช้เครื่องช่วยหายใจและอบไฟเลยคะปัจจุบัน1ขวบจ้าง

ไม่เป็นไร​ค่ะ ลูกเราก็ตัสเหลือง โดนส่องไฟทั้งสองคนเลย ให้น้องกินนมเยอะๆนะคะจะได้ไม่ต้องโดนส่องหลายวัน

VIP Member

บ้านนี้ส่อง2วันค่ะ​ คุณหมอเอาไปดูแลให้เลย​ ทั้งคิดถึงทั้งสงสารลูก​ แต่ต้องทนเอาค่ะเพื่อลูกน้อยของเรา

ให้น้องทานนมเยอะๆค่ะปลุกมาทานทุกชั่วโมงยิ่งดีเป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้น้องได้1เดือนกว่าๆแล้ว

ของเรา1450กรัม นน. ลุกอะค่ะ อยุ่ตุ้อาทิตนึง ออกมาก้อปกติแข็งแรงดีค่ะ ตอนนี้7ขวบแล้ว ฉลาดมากค่ะ

ทานนมแม่เยอะๆและถ่ายเยอะๆนะลูก ค่าเหลืองจะได้ลดไวๆ แข็งแรงทั้งเเม่ทั่งลูกนะค่ะ

กินนมแม่บ่อยๆค่ะ​ รีบกิน​แล้วรีบให้ลูกนอนในตู้ จะหายตัวเหลืองได้เร็วค่ะ

ไม่ต้องเคลียดนะคะให้ดูดนมเยอะๆเดี๋ยวก็หายค่ะบางคนก็หายเร็วบางคนก็ช้าค้ะ