64 ตอบกลับ

VIP Member

กินน้ำขิงร้อนๆบ่อยๆแทนน้ำเลยค่ะ แล้วกระตุ้นด้วยเครื่องปั๊มนมที่มีโหมดเรียกน้ำนมช่วยกระตุ้น ถ้าผ่าคลอดน้ำนมจะมาช้าค่ะต้องกระตุ้นเอา

ขอบคุณค่ะ.. ตอนนี้ใช้สูตรคุณแม่ที่แนะนะเลยค่ะ.. เมื่อคืนก็เริ่มปั้มได้แต่เศษนมพอได้หยอดปากให้ลูก.. เราไม่ยอมแพ้.😍😍

Super Mum

ครอบครัวสุขสันต์🎉🎉🎉 ยินดีด้วยนะคะ ขอให้น้องโตวันโตคืน เลี้ยงง่ายๆค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ ขอให้น้ำนมมาไวๆนะคะ พยายามกินน้ำอุ่นเยอะๆ

ค่ะ.😍😍

ขอสอบถามค่ะถ้าเอาคุณพ่อเข้าห้องคลอดด้วยได้ใช่ไหมคะ

หมอให้เข้าตอนนที่น้องออกมาแล้วให้ถ่ายรูปเสร็จก็ออกห้องเลย.. ไม่ได้อยู่ตลอด

สู้ๆนะคะ และยินดีกับชีวิตที่เกิดมาใหม่ด้วยค่ะ

😍😍ขอบคุณค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้แข็งแรง ทั้งแม่ทั้งลูกเลย

ยินดีด้วยนะค่ะคุณแม่ ผ่าคลอดน่ากัวใหมค่ะ

ไม่น่ากลัวค่ะ.. ไม่รู้สึกเจ็บหรอกเจ็บแผลก็อาทิตบางคน2วัน..

ยินดีด้วยนะคะคุณแม่😘น้องน้ำหนักเท่าไรค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้แข็งแรง​เร็วๆจ้าแม่