34 ตอบกลับ

ทีม 2 กค. แต่น่าจะได้ขยับมามิ.ย. นะคะ เราเริ่มเตรียมเสื้อผ้าก่อนค่ะ เพราะต้องซักหลายๆ ครั้ง กดของใส่ตระกร้าไว้เพียบพวกกระจุกกระจิก จิปาถะ ส่วนของใหญ่ๆ หลักพัน นั่งเปรียบเทียบ ดูรีวิว แล้วรอซื้อใกล้ๆค่ะ

ผุ้ชายค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด13ก.ค.ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ กะจะรีโนเวทบ้านเดือนหน้าเตรียมเลี้ยงน้องก่อน แล้วค่อยซื้อประมาณเดือนมิถุนา ไม่รู้จะทันหรือเปล่า😁😁 #ลูกคนแรกในวัย40คุณแม่เห่อมากๆๆๆ

VIP Member

2 Jul หลายคนเลยยยย ตื่นเต้นแล้ว 555 เราซื้อตั้งแต่ 16w ค่า ทยอยซื้อเรื่อยๆ ของใหญ่ๆ ได้รถเข็น คาร์ซีทมาแล้ว ที่ปั๊มนมว่าจะหาเช่า เพื่อลองก่อน แล้วก็ขาดคอกกับเตียงค่า

กำหนดคลอด26ก.ค เริ่มเตรียมแล้วค่ะแต่เตรียมชิ้นใหญ่ๆก่อน คาร์ซีท เตียง ตู้ รถเข็นค่ะ ของเด็กเยอะมากซื้อทีเดียวตอนใกล้คลอดไม่ทันแน่ๆค่ะสำหรับเราเพราะเราชอบเลือก😂

บ้านนี้ 2 กค. ยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ กะว่าจะเริ่มซื้อเสื้อผ้า ผ้าเช็ดตัวทผ้าห่อ เดือนหน้า ของที่ต้องใช้หลักๆก่อน เพราะรพ.ให้เตรียมไป ใส่วันที่กับ

เรา31กรกฎาคมค่ะ ตอนนี้19week ซื้อของไว้แล้วค่ะ ไม่เชิงซื้อรอคนให้มา55555 เพราะมีลูกมาแล้วคนนึง คนนี้รู้เพศวันที่21มีนาคม ตื่นเต้น 🤩

15 ก.ค เหมือนกันค้า ยังไม่ได้เตรียมของเลย แต่พอมีของส่งต่อจากพี่แฟนมามั้ง รอลุ้นเพศให้แน่ชัดก่อน ค่อยทยอยซื้อค่ะ

บ้านนี้รอซาวด์อิกครั้ง ให้เห็นเพศ ว่าจะเตรียมซื้อของแย้ว

บ้านนี้ซื้อแต่เตรียมคลอด เสื้อผ้าเด็กรับบริจาคเอาค่ะ ต้องประหยัด เด็กโตเร็ว ซื้อแต่ที่จำเป็นเศษฐกิจแบบนี้

บ้านนี้9ก.ค.คงไม่ถึง40วีคน่าจะสิ้นเดือนมิ.ย.เตรียม เครื่องปั้ม ตู้อบขวดนม คาร์ซีท ของเล็กๆ ยังไม่เตรียม จ้า

บ้านนี้กำหนด 2 ก.ค เตรียมไปประมาณ 80%ละงับ ตื่นเต้น แถมของเด็กเยอะ ทยอยชื้อมาตั้งแต่ 4 เดือน

แข็งแรงนะแม่ เค้ากำหนดคลอด 2 กค. แต่ เค้าจองผ่ายังไม่รู้วันเลย ตื่นเต้น เตรียมของไวจนจะครบละ