คลอดแล้วจ้า

คลอดวันที่09/09/2020 เวลา12:52น. น้ำหนักแรกเกิด 2,820กรัม #ประสบการณ์คลอดลูกคนแรก เจ็บท้องตอนตี4 นึกว่าเจ็บเตือนเพราะปวดไม่มาก พอ6โมงเช้าไปเข้าห้องน้ำปกติ มีเลือดออกมาเล็กน้อยเลยคิดว่าจะไปหาหมอดูเผื่อเป็นอะไร (กำหนดคลอด11กันยา) ไปหาหมอประมาณ9โมงครึ่ง ปากมดลูกเปิดเซ็นกว่าๆ ขอหมอกลับบ้านจะมาใหม่หมอให้นอนรอ20นาที ผ่านไปเปิด4เซ็น ให้นอนรอคลอด รู้สึกปวดแต่ไม่มากเท่าไหร่นอนเล่นโทรศัพท์ พอ10-11โมงเปิด7เซ็น เริ่มปวดขึ้นเรื่อยๆแอบเบ่งจนน้ำคล่ำแตกหมอมาตรวจอีกรอบเปิด8เซ็น นอนปวดท้องได้สักพัก เที่ยงๆไม่ไหวปวดท้องอยู่ไม่ไหวแล้วจับขอบเตียงก็แล้วจนหมอวิ่งเข้ามาดูตรวจปากมดลูกเปิดครบ ให้เข้าห้องคลอดวินาทีนั้นหายปวดปุ๊บเดินเข้าห้องคลอดเลย เบ่ง2-3ครั้งออก (ลูกคนแรกไม่มีประสบการณ์หมอไม่ได้สวนก้นกลัวเบ่งแรงละอึออกมา😂ไม่กล้าเบ่งแรง) น้องคลอดง่ายปวดท้องแปบเดียว #โชคดีของแม่มือใหม่ประสบการณ์น้อย #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ลูกคนแรก

คลอดแล้วจ้า
46 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

😍 น่ารักน่าชังค่ะ

ยินดีด้วยจร้าาาา

ยินดีด้วยนะค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ🥰

ยินดีด้วยนะคะ

ยินนดีด้วยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ

ยินดีด้วยจร้า