17 ตอบกลับ

ตอนลูกคนแรกเราให้นมลูก 1 ปีและกินยาคุมแบบให้นมลูกด้วย ปจด.ไม่มา 1 ปี คนที่สองเพิ่งคลอดได้ 15 วันให้นมลูกเหมือนกันค่ะ ถึงปจด.ยังไม่มาแต่ก็ควรกินยาคุมนะคะ เพราะถ้าไม่ป้องกันก็มีโอกาสท้องได้

มาตอนน้องได้1เดือน มา2เดือนหลังจากนั้นจนบัดนี้ยังไม่มาเลยจร้า #น้อง1ขวบละ

เราหยุดให้นมน้องตอน 6 เดือน พอน้อง 8 เดือนมาเลยจ้า มาทีอย่างกับเขื่อนแตก

บ้านนี้7เดือนกว่าก็ยังไม่มา เป็นเพราะให้นมลูกรึป่าว เลยไม่มา

บ้านนี้5ด29วันให้ลูกดูดเต้าตอนกลางคืน..ปจด.ยังไม่มาเหมือนกันค่ะ

7เดือนแล้วคะ ยังไม่มาเลย ให้กินนมทั้งดูดจากเต้าและนมผสมคะ

ถ้าให้นมน้อง จะเป็นประจำเดือนช้าค่ะ ถือว่าเป็นเรื่องปกติ

บ้านนี้จ้า 5 เดือนกว่าแล้วแต่ ปจด ยังไม่มาเลยจ้า

แม่บ้านนี้4เดือนแล้วยังไม่มาค่ะต้องไปยาคุมไหมค่ะ

บ้านนี้จะ6เดือนประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ

ตอนนี้3เดือนแล้วค่ะยังไม่มาเลย