13 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่มีอารมณ์มาเป็นปี 2 ปีแล้วค่ะ เป็นมาก่อนจะท้องอีก ตอนนี้ท้องได้ 7 เดือน นี่ขนาดพึ่งอายุ 25 เองนะคะ สามีบอก ถ้าคลอดลูกมาตายด้านแน่ๆ สงสัยร่างกายจะเหนื่อยล้าจากการทำงาน มากเกินไป😂😂

อาจจะมีความเหนื่อยล้าด้วยค่ะ ลูกคนแรก ไม่ค่อยมีเวลานอนเลย

ถ้าให้นมน้องจะทำให้สารหล่อลื่นไม่ค่อยมี ประกอบกับเหนื่อยล้าจากการเลี้ยงลูก ทำให้อารมณ์ทางเพศน้อยลงได้ค่ะ กว่าจะเข้าที่เข้าทางก็หลังคลอด 6 เดือน แต่ก็ดูแลคุณพ่อวิธีอื่นไปก่อนนะคะ

เข้าใจค่ะ นี้ช่วยวิธีอื่นแบบอาทิตย์ละครั้ง หรือสองอาทิตย์ครั้ง เพื่อรักษาความสัมพันธ์ เขาไม่ต้องไปหาจากที่อื่นค่ะ

ครั้งแรกเลยไม่มีอารมณ์เหมือนกันค่ะน้องสาวแห้งไม่มีน้ำเลย จนมามีเพศสัมพันธ์ุครั้งที่7-8 ถึงจะเริ่มมีน้ำ บางทีอาจจะเป็นเพราะเรากลัวเรากังวลว่ามันจะเจ็บจนหมดอารมณ์ก็เป็นได้ค่ะ

คงมีส่วนค่ะทุกวันนี้เป็นกังวลกับการเลี้ยงลูก แล้วคือน้องสาวแห้งจริงๆ แฟนบอกตายด้านละ😂

แผลเย็บมันจะหน่วงชาเจ็บบางคนเป็นปีกว่าจะหาย สวมถุงยางใช่เจลช่วยเดี๋ยวพอช่องคลอดขยายก็จะเจ็บน้อยลง ขนาดเราผ่าคลอดไม่ได้เย็บมิจิยังเจ็บเลยค่ะแม่ 😂

ถ้าบวมแดงแนะนำหาหมอนะคะ

ให้นมลูกด้วย อารมณ์ยิ่งไม่มีค่ะ น้ำหล่อลื่นก็ไม่มี แม่ลองทานสมุนไพรปรับฮอร์โมนหญิงดูนะ (เอาแบบที่คนให้นมลูกกินได้) และใช้เจลช่วยเยอะๆ

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ให้นมลูกเองค่ะ

ทางที่ดีระวังให้มากเลยค่ะคนแรกคลอดเอง ทางนี้รอให้หายดีก่อน มีลูกคนที่ 2 ผ่า ยิ่งไม่มีอารมณ์เลยค่ะ แต่ก็ต้องให้บ้างบางเวลา

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะเป็นตอน ท้องแรก ละเป็นยาวเลยนะคะ เกือบปีค่ะ

นี่ก็ท้องแรกค่ะ กังวลมากเลย😅

เป็นเหมือนกันค่ะไม่มีอารมณ์ทางเพศเลยมีทีไรเป็นเจ็บๆๆ

ใช่บางคนก็เป็นปีนะค่ะกว่าจะมีเพศสัมพันธุ์

เป็นเหมือนกันค่ะ คลอดมาได้ 5 เดือนแล้วก็ยังเจ็บอยู่

คลอดเองแผลเย็บจะหายดีประมาน3เดือนขึ้นไปค่ะ