9 ตอบกลับ

บ้านนี้กินทั้งเจสซี่มัม อินดี้มิมิ ไออุ่น ชาต้นรัก เบบี้มัม เลซิติน น้ำอินทผาลัม น้ำขิงดอยคำ ปั๊มนมมีแค่ครั้งละ 2 ออนซ์รวมกัน 2 ข้างค่ะ พยายามให้ลูกเข้าเต้ากระตุ้นลูกก็ไม่ค่อยอยากเข้าค่ะ ตอนนี้ปั๊มบ่อยๆเอาค่ะ จากมีนมไม่ถึงออนซ์ได้ 2 ออนซ์ก็ดีแล้วค่ะ ค้อยๆบำรุงไป ปั๊มไปค่ะเข้าเต้าบ้างเมื่อลูกยอมเข้า

แม่มีหัวนมข้างเดียว อีกข้าง ต้องใช้ที่ปั้มเอาค่ะแม่

TapFluencer

ให้ลูกดูดตามรอบบ่อยๆค่ะ ทุก 2-3 ชม. ของเราพอคลอด เนิสเซอรี่เอามาเข้าเต้าตามรอบเป๊ะเลย 2-3 วันแรกมาน้อยแค่หยดๆ พอวันที่ 3 ไปนมมาเยอะขึ้นค่ะ เพราะเราเอาเข้าเต้าตลอด ป้อนเสริมด้วยช้อนบ้าง และดีว่าลูกดูดเก่งตั้งแต่ครั้งแรก

บ้านนี้คลอดเองน้ำนมก็ไม่มาเหมือนกันค่ะประมาณสองวันพยาบาลก็แนะนำให้เอาลูกเข้าเต้าบ่อยๆใช้สลิงดูดนมผงแล้วค่อยๆหยอดใส่ปากน้องให้ดูดกระตุ้นเต้าไปด้วยค่ะหลังจากนั้นวันที่สามน้ำนมก็มาค่ะ

TapFluencer

กินน้ำขิง น้ำนมหัวปลีค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆ แล้วก็ใช้เครื่องปั้มนมค่ะช่วยได้เยอะมาก แต่ก่อนปั้มให้ลูกฝึกเข้าเต้าก่อนนะคะแม่

กิน น้ำร้อนแล้วก็ซื้อไออุ่นเครื่องดื่มบำรุงน้ำนมชงบ่อยๆกินร้อนๆมาแน่นอนค่ะ มีสารสกัดธรรมชาติดีๆทั้งนั้น

กินน้ำร้อนเยอะๆค่ะ +ซื้อผงชงหัวปลี น้ำขิง น้ำนมมาเยอะมากค่ะ

ลองซื้อที่ปั้มนมมาช่วยคะ นี่ ออกตั้งแต่วันแรกเลย

ดื่มนำ้ขิงนำ้อุ่นน่ะค่ะ

เอาลูกเข้าเต้าบ่อยๆค่ะ