54 ตอบกลับ

เด๋วน้องใด้ทานนมแม่น้ำหนักจะขึ้นเองค่ะขนาดน้องบ้านนี้ออกก่อนกำหนด31วีกน้ำหนักแค่1850เองค่ะตอนนี้น้อง7เดือนแล้วน้ำหนักน้อง8.3แล้วค่ะน้องอ้วนมากกินนมแม่อย่างเดียวเลยค่ะยังไม่ใด้ป้อนข้าวเลยนะค่ะ

คลอดตอน 35 W น้องคลอด 1.78 กก พอได้ 2 เดือนเริ่มมีแก้มมีเนื้อขึ้นค่ะ นมแม่ล้วน แม่กินอาหารบำรุงเยอะๆ ค่ะ ลูกจะได้สารอาหารที่ดี สอบพัฒนาการเด็กตกตลอดค่ะ มาเข้าเกณฑ์ปกติ ตอน 6 เดือน สู้สู้นะคะแม่

ให้พยาบาลนวดเปิดท่อน้ำนม กินน้ำอุ่นเยอะๆ ต้มไม้นมนางกับอินทผาลัมกินแทนน้ำ ทำทุกวิถีทางค่ะแม่ พยายามให้ลูกเข้าเต้าด้วยค่ะ น้ำนมจะค่อยๆมาเองจร้า ไม่เครียดด้วยนะคะ

ลูกบ้านนี้คลอด37+2วีค เด็กผู้หญิงน้ำหนัก2330กรัมมีภาวะตัวเหลืองนิดน่อยค่ะแต่ก่อแข็งแรงดีค่ะตอนนี้4เดือน17วันจร้ายังไม่รู้เลยค่ะว่าหนักเท่ารัยรู้ตอนสองเดือนหนัก4โล7

น้องนาดา นน.คลอด 1,640 คลอดครบกำหนด แข็งแรง ไม่เคยเข้าตู้อบ ให้นมแม่ล้วน พัฒนาเร็วมาก ตอนนี้ 5 เดือน 6 โลกว่าแล้วค่า ไม่ต้องกังวลนะคะแม่ เป็นกำลังใจให้ค่า

แม่ไม่ต้องกังวลค่ะตอนคลอดน้ำหนักน้อยถือว่าไม่แย่นะค่ะคลอดง่ายดี เด็กสมัยนี้โตวัยมากกินเก่งยิ่งกว่าอะไรแปปเดียวก็ตุบตั้บละค่ะ

VIP Member

น้องคลอดก่อนกำหนด น้ำหนักเเรกเกิด1980กรัม ตอนนี้น้องได้1เดือน20วัน น้ำหนัก3500กรัม อย่าเครียดนะเเม่ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป สู้ๆค่ะ

ตัวนี้ค่ะ แรกเกิด

37+2วีคน้ำหนัก2330กรัมตอนนี้4เดือน18วันจ้าท้องแรกผู้หญิงจร้า อีกสองเดือนหมอนัดเอกซ์เรย์ซาวสมองกังวนมากเลยค่ะ

คลอดตอน38+1ค่ะ แรกเกิด 2375 กรัม นน.ตอน2เดือน4.7โล ค่ะ ตอนนี้3เดือนแล้วยังไม่ได้ชั่งว่าล่าสุดหนักเท่าไหร่

ลูกชายคนแรก นน.2200 ผ่าคลอดก่อนกำหนด น้ำครำน้อย หมอบอกว่า น้องแข็งแรง ปกติทุกอย่างคะ ตอนนี้5 ขวบแล้ว

VIP Member

บ้านนี้คลอด37วีคน้ำหนัก2250ตอนนี้4เดือนหนัก7กว่าแข็งแรงมากน้องกินนมผงตั้งแต่1เดือนแม่น้ำนมน้อย

แม่ให้ทานไฮคิวพรีไบโอโพเทคสูตร1จ้า