10 ตอบกลับ

ขอบคุณแม่ๆสำหรับคำตอบจ้า ตอนนี้น้องจะ3เดือนแล้ว เลี้ยงง่ายมากค่ะ แต่แม่แอบกังวลว่ายายจะอุ้มน้องไม่ไหว แม่ใกล้กลับไปทำงานแล้ว ไม่อยากไปเลย😂

อุ้มฝาดบ่าวิธีนี้ง่ายสุดรึไม่ก็จับนอนนั่งแล้วเอามือลูบหลัง ต้องทำให้เป็นค่ะ ถ้าทำได้ครั้งหนึ่งแล้วครั้งต่อไปก็สบายไม่ต้องกลัวคะ

มี 2ท่าค่ะ จับอุ้มพาดบ่าใช้มือลูบหลังเบาๆ ประคองให้น้องนั่งใช้มือประคองใต้คางใช้มือลูบหลังเบาๆ จากแม่ลูก2 คนที่3อยู่ในพุงค่า😅

มี3ท่าค่ะ 1พาดบ่า 2นั่ง 3นอนคว่ำกับตักแม่ บ้านนี้ให้นอนคว่ำกับนั่งค่ะสะดวกแล้วน้องเลอเร็วกว่าพาดบ่า

ไม่ค่ะ

แม่ไปศึกษาในเพจนมแม่แฮปปี้ดูนะคะในนั้นจะสอนทุกอย่างเลยค่อยๆฝึกไปเดี๋ยวก็เป็น

บ้านนี้ชอบพาดบ่าแล้วก็อุ้มนั่งครั้งแรกก้ทำไม่เป้นแต่ทำไปทำมากะชินจนทำเป็น

ดูยูทูปคะ ไม่ต้องกลัวน้องเจ็บแรกๆก็กลัวๆหน่อยเดี๋ยวก็เก่งขึ้นค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ใช้วิธีแม่นั่งอุ้มน้องปะบ่าค่ะ ง่ายสุด

ห่อตัวให้กระชับก่อนค่ะถ้าผ้าหลวมจะจับเรอยาก

เอาน้องปะบ่าค่ะ ท่าง่ายที่สุด