ปั๊มนม

คลอดน้องได้1อาทิตย์​ ปั๊มนม2ข้าง10นาทีได้นม2ออนซ์​นิดๆ น้อยไปไหมคะ??... ตอนน้องเข้าเต้ารู้สึกว่าใช้เวลานานกว่าจะอิ่ม กลัวน้ำนมแม่มีน้อยและไม่พอต่อความต้องการของน้องจังเลยค่ะ แม่ๆมีวิธีไหนเพิ่มน้ำนมแบบไหลสม่ำเสมอพอให้น้องได้อิ่มในเวลาที่พอสมควรไหมคะ??.. ปล.แม่ให้น้องเข้าเต้าทุกๆ2ชม. ถ้าน้องนอนอาจจะเลทกว่า2ชม.นิดหน่อยค่ะ

ปั๊มนม
20 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เยอะอยุ่ค่ะ บ้านนี้ผ่าคลอดได้ 10 วันแล้ว ปั้ม 2 ข้าง 20-30 นาทีได้แค่ 2-3 ออนซ์เองค่ะ

4y ago

ได้ค่ะ จะมาบอกนะคะ ตอนนี้กำลังรอสินค้าค่ะ น่าจะ 2-3 วันได้ค่ะ

Super Mum

ให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆ เดี๋ยวน้ำนมก็จะมาเยอะขึ้นค่ะ

4y ago

รับทราบค่ะแม่

เราปั้น15นาที2ข้างได้ไม่ถึงออนเลยค่ะ ผ่านมา 10วันล่ะ

4y ago

เหรอคะแม่ นึกว่าบ้านนี้เป็นอยู่คนเดียวค่ะ พักผ่อนน้อยเหมือนกัน กลางคืนต้องเลี้ยงลูกด้วย

VIP Member

ให้น้องเข้าเต้าเรื่อยๆบ่อยๆก็จะมาเยอะเองคะ

4y ago

ขอบคุณนะคะแม่

VIP Member

รองไปซื้อมาทานนะคะน้ำนมไหลดีมากคะ

Post reply image
4y ago

เเต่นี่ได้ผมดีมากเลยนะคะรองดูคะ✌️✌️

VIP Member

ปกติค่ะแม่แม่ห้ามเครียดนะคะ

Super Mum

ดื่มน้ำเยอะๆเลยค่ะแม่ 3-4 ลิตร

4y ago

รับทราบค่ะแม่

บ้านนี้จิบน้ำอุ่นช่วยจ้า

เดี๋ยวก็มีเพิ่มขึ้นค่ะ

4y ago

ขอให้เพิ่มขึ้นเยอะๆค่ะ อยากให้ลูกอิ่ม

VIP Member

ดื่มน้ำเยอะๆๆนะคะ

4y ago

รับทราบค่าาาาา✌🏼