เป็นริดสีดวงหลังคลอดน้องได้5วัน

คลอดน้องออกจากโรงพยาบาลมาเพิ่งอึ อึแข็งเลยทำให้ติ่งโผล่ ทีแรกโผล่ไม่มากไม่เจ็บปวด พออีกวันนึงอึอีก อึไม่แข็งแต่ติ่งหลุดอีกโผล่มาอีก ตอนนี้มีอาการเจ็บปวดแสบมาก นอนจะลุกนั่งนี้ปวดมากไปเลยค่ะ แม่บ้านไหนเคยเป็นบ้างค่ะ รึใครพอจะมีวิธีรักษา ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ไม่มีเลือดไหล แต่อาการปวด ระดับ10ให้ไปเลย9ของควาเจ็บปวด แม่นี่ร้องไห้เลยค่ะปวดมาก เครียดพลอยน้ำนมไม่ลงอีก เฮ้อออ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ