9 ตอบกลับ

บ้านนี้2วันปากมดมูกเปิดแค่2เซนไม่เปิดเพิ่ม หมอให้กลับมาดูอาการที่บ้าน มีแต่มูกเลือดและเลือดสีแดงสดออก แต่ไม่มีน้ำเดิน แม่อยากเจอแล้วแต่ไอ้ตัวเล็กยังเลือกวันไม่ได้😅😅

สู้ๆค่ะ ใกล้แล้วๆ ตอนแรกแม่ก็เลือกผ่าไว้วันที่10 แต่น้องมาก่อน😂

บ้านนี้ก็2วันแล้วคะ ปวดทุก10นาทีเรื่อยๆ หน่วงท้องน้อยแต่เเบบทนได้ลุ้นๆ คุณแม่กับลูกแข็งแรงนะคะ

ยินดีด้วยค่ะ ส่วนบ้านนี้ ปากมดลูกเปิด 3.8 ตอนตี 1 คลอด 07.06 ทรมารมาก

ยินดีด้วยเช่นกันนะคะ ตอนนอนรอปากมดลูกเปิดคือที่สุดจริงๆ 😅

TapFluencer

คุณแม่โชคดีคลอดง่ายมากๆเลยค่า ยินดีด้วยนะคะ💖

ยินดีด้วยจ้า แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะจ๊ะ

ปวดตรงท้องน้อย ปวดตลอดแรกๆแบบทนได้ไหมค่ะ

ที่เคยอ่านมามีแต่ให้ปวดถี่ก่อน แต่น่าจะแล้วแต่คนนะคะ ไม่ถี่แต่ปวดขึ้นจากตอนแรกก็ลองปรึกษาคุณหมอได้ค่ะ ตอนแรกหมอให้รอปวดถี่ 3-5นาที กับรอน้ำคร่ำเดินอย่างเดียวเลย ก็เลยทนจนข้ามวัน อีกวันปวดมาก ปวดตัวสั่น แทบทนไม่ได้เลยค่ะ ดีที่หมอโทรมาติดตามอาการ แล้วคงเห็นว่าแปลกๆ เลยให้มาตรวจประเมินอาการที่รพ.😅

ขอให้แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ

ยินดีด้วยนะคะคุณแม่

ยินดีด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ☺️