398 ตอบกลับ

ขอบคุณ ทุกๆกำลังใจนะค่ะช่วงนี้ปั๊มนมไปส่งจนกว่าน้องจะได้ออกเผื่อได้นมแม่น้องจะได้แข็งแรงขึ้น

น้องกินเก่งค่ะต้องขยันปั๊ม

แสดงว่าไม่ได้ผ่าใช่ไหมค่ะ ที่โรงบาลแถวบ้านกะเปนแขนหลุดเลยหมอดึงออกมา ไม่ผ่าเพราะเด็กตัวใหญ่

ขอให้น้องหายไวไวนะค่ะ

บ้านนี้ 4.1 โล ตอนแรกไม่ยอมผ่าเหมือนกันจะให้คลอดเอง แต่แม่ขอผ่าค่ะ สู้ๆนะคะเดี๋ยวน้องก็หาย

คลอดเองเหรอคะ ตอนซาวด์ 3.8กก หมอแนะนำให้ผ่าเพราะกลัวติดไหล่ เลยตัดสินใจผ่า คลอดจริง 4.25กก

ขอให้น้องแข็งแรงปลอดภัยทุกอย่างผ่านไปด้วยดีส่งกำลังให้ทั้งครอบครัวและตัวเล็กนะคะ

คลอดเองเหรอค่ะ คุณหมอทำพลาดแน่เลย สงสารจัง ขอให้น้องหายไวๆน่ะค่ะ

ขอให้น้องแข็งแรงและได้กลับบ้านไปสู่อ้อมกอดของพ่อและแม่ไวไวนะคะ

สู้ๆนะค่ะ ทำไมไหปาร้าถึงร้าวได้คะ ขออนุญาตถามได้มั้ยค่ะ

ตอนคลอดน้องไหล่ติดหมอพยาบาลช่วยกันดึงออกค่ะ

เกิดจากสาเหตุอะไรคะ ทำไมถึงหักได้ ผ่าคลอดหรือคลอดเองคะ

มันร้าว มีสาเหตุไหมคะ เพิ่งคลอดด้วย ไม่เคยเจอเคสแบบนี้