5 ตอบกลับ

เยอะนะคะ เรา2ข้างรวมกัน4ออนซ์ ปั๊มล้วนด้วยค่ะ น้องไม่กินเต้า ปั๊มทุก3ชม. เราเสริมด้วยชาไออุ่นค่ะ น้ำนมข้นขึ้น มีรอบ6โมงรอบเดียวที่ได้เยอะประมาณ8ออนซ์ นอกนั้น3-5ออนซ์ค่ะ วิธีคิดน้ำนมคร่าวๆ เอาน้ำหนักน้องแบบกิโล×5=ปริมาณนมที่ต้องการต่อวัน แล้วหารด้วยจำนวนมื้อค่ะ เช่น8มื้อถ้าน้องกินทุก3ชม. หรือหาร10ถ้ากินทุก2ชม. ตัวอย่าง น้องหนัก 3.5โล คูณด้วย 5 = ต้องการนม17.5ออนซ์ หารด้วย8 = น้องกินนมมื้อละ2.5ออนซ์ ค่ะ ที่แม่ปั๊มออกมา ยังเพียงพอให้น้องกินค่ะ

จะบอกว่าออกแบบหยดเหมือนกันค่ะ ไม่ต้องคิดมากน้า แค่รักษารอบปั๊ม ทำสต๊อกไว้ให้น้องได้เลยค่ะ

บ้านนี้คลอดมาได้15วันปั้มได้รอบละ6ออนเลยค่ะ กินชาต้นรักไปแค่ไม่กี่ซองเอง น้ำนมมาดีมาก ตอนคลอดมาได้วันสองวันแรกปั้มได้แค่วันล่ะ1-2ออนเองค่ะ

กำลังจะตัดสินใจซื้อชาต้นรักอยู่ค่ะ น้ำนมไหลดีใช่ไหมแม่

บ้านนี้กินยาเสริม จัสซี่มันค่ะ รู้เรื่องเลยค่ะ คัดเต้า น้ำนมมาเยอะ จากปั๊มได้ วันละ2ออน (2ข้างรวมกัน) ตอนนี้ข้างเดียวบางที 2-3ออนค่ะ

ได้เยอะแล้วค่ะ เราเดือนแรกปั๊มได้ไม่ถึงออนซ์ 🤣

เราได้แค่2ออนซ์เองค่ะบางรอบ